banner tạm

Cập nhật lúc : 10:14 AM, 18/10/2013

  • Chia sẻ
  • Facebook
  • Viết bình luận
  • Bản in

Trường hợp xe gắn máy được phép chở hai người

 Bà Dương Minh Hồng (TP. Hồ Chí Minh) hỏi: Trường hợp nào thì người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy được phép chở hai người hoặc ba người?

Về vấn đề này, ông Trần Thế QuânPhó Vụ trưởng Vụ Pháp chế Bộ Công an trả lời như sau:

Theo quy định tại Điều 30 Luật Giao thông đường bộ thì các trường hợp sau người điều khiển xe mô tô hai bánh, xe gắn máy được chở tối đa hai người:

- Chở người bệnh đi cấp cứu

- Áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật

- Trẻ em dưới 14 tuổi.

Như vậy, người điều khiển xe mô tô hai bánh, xe gắn máy chỉ được chở tối đa hai người trong các trường hợp nêu trên.

theo baodientu.chinhphu.vn

Bình luận

nguyễn hữu quân - 08/09/2014

cho e hỏi 1 chút..được phép trở 3 ở đây có nghĩ là 2 người lớn và 1 trẻ em dưới 14 tuổi hay là 1 người lớn và 2 trẻ e dưới 14 tuổi vậy. cảm ơn.

Viết bình luận

Bình luận của bạn sẽ được biên tập trước khi xuất bản