banner tạm

Cập nhật lúc : 3:42 PM, 11/07/2014

  • Chia sẻ
  • Facebook
  • Viết bình luận
  • Bản in

Đi xe máy trên hè phố bị phạt thế nào?

Theo Điểm D, Khoản 4, Điều 6, Nghị định 171, người điều khiển xe máy đi trên hè phố, không gây tai nạn bị phạt tiền từ 200.000-400.000 đồng.
Đi xe máy trên hè phố bị phạt thế nào?
Ảnh minh họa
.

Hỏi: Người điều khiển ô tô dừng đỗ xe nơi đường bộ giao nhau, không gây tai nạn thì sẽ bị phạt như thế nào?

Trả lời: Theo Điểm D, Khoản 3, Điều 5, Nghị định 171, người điều khiển ô tô dừng đỗ xe nơi đường bộ giao nhau, không gây tai nạn thì bị phạt tiền từ 600.000 - 800.000 đồng.

Hỏi: Người điều khiển xe ô tô có GPLX nhưng không phù hợp với loại xe đang điều khiển hoặc đã hết hạn sử dụng từ 6 tháng trở lên sẽ bị phạt như thế nào?

Trả lời: Theo Điểm A, Khoản 7, Điều 21, Nghị định 171, người điều khiển ô tô có GPLX nhưng không phù hợp với các loại xe đang điều khiển hoặc đã hết hạn sử dụng từ 6 tháng trở lên bị phạt tiền từ 4.000.000-6.000.000 đồng, bị tạm giữ phương tiện trong vòng 7 ngày.

Hỏi: Người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe thì sẽ bị phạt như thế nào?

Trả lời: Theo Điểm D, Khoản 5, Điều 23, Nghị định 171, người điều khiển xe khách xếp hàng trên xe làm lệch xe bị phạt tiền từ 1.000.000-2.000.000 đồng và bị tước quyền sử dụng GPLX trong vòng 1 tháng.

Hỏi: Người điều khiển xe máy đi trên hè phố, không gây tai nạn bị phạt như thế nào?

Trả lời: Theo Điểm D, Khoản 4, Điều 6, Nghị định 171, người điều khiển xe máy đi trên hè phố, không gây tai nạn bị phạt tiền từ 200.000-400.000 đồng.
theo vovgiaothong

Viết bình luận

Bình luận của bạn sẽ được biên tập trước khi xuất bản