banner tạm

Cập nhật lúc : 2:48 PM, 10/07/2014

  • Chia sẻ
  • Facebook
  • Viết bình luận
  • Bản in

Thay đổi màu xe và xe không gương bị phạt thế nào?

Nếu thay đổi màu xe và xe không gắn kiếng chiếu hậu thì mức phạt tiền là bao nhiêu? Thu Hương (quận Cầu Giấy, Hà Nội)
Trả lời: Qua tìm hiểu tại PC 67 (Công an Hà Nội), xin trả lời như sau: Mức phạt tiền đối với hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với giấy đăng ký xe được quy định tại Nghị định số 171/2013/NĐ-CP. Xe môtô, xe gắn máy theo quy định tại điểm a, Khoản 1, Điều 30; mức phạt tiền với cá nhân là chủ xe từ 100.000-200.000 đồng, với tổ chức là chủ xe từ 200.000-400.000 đồng; Xe ôtô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ôtô theo quy định tại Điểm b, Khoản 2, Điều 30; mức phạt tiền đối với cá nhân từ 300.000-400.000 đồng, đối với tổ chức từ 600.000-800.000 đồng. Hành vi điều khiển xe ôtô và các loại xe tương tự không có gương chiếu hậu được quy định tại Điểm a, Khoản 2, Điều 16 của Nghị định số 171/2013/NĐ-CP có mức phạt tiền từ 300.000-400.000 đồng. 
theo Lao động

Viết bình luận

Bình luận của bạn sẽ được biên tập trước khi xuất bản